Exodus (ha)

1120 of 54 items

765. Kristi, Wanene Gurasar Life (Fitowa 12: 8-11)

by christorg

Yahaya 6: 31-35, 53-58 Allah da Isra’ilawa suka ci ɗan rago a rana kafin Fitowa.Wannan shine Idinin Jehovetarewa.(Fitowa 12: 8-11) Yesu ne na gaskiya Ragon.Yesu shine gurasa na rayuwa.Waɗanda suka ci kuma su sha Yesu da rai madawwami.Don haka, muna bukatar sanin cewa Yesu shi ne Kristi kowace rana.(Yohanna 6: 31-35, Yahaya 6: 53-58)

767. Kristi, wanda yake ɗan rago (Fitowa 12:46)

by christorg

Yahaya 1:29, 36, 19:33, 36 Allah ya ba da umarni kada ya karya ƙasusuwa na ɗan rago na Idin Passoveretarewa.(Fitowa 12:46) Yesu shi ne Almasihu, Lamban Ragon na Idin Passointarewa.(Yahaya 1:29, Yohanna 1:36) Yesu ya mutu dominmu kamar yadda aka yi annabci game da ɗan rago a cikin Tsohon Alkawari, ƙafafunsa ba su karye ba.(Yahaya […]

770. Za a zana Bishara a cikin zuciyarmu (Fitowa 13: 8-10)

by christorg

Maimaitawar Shari’a 6: 4-9, 11:18, Irmiya 31: 31, da Yahaya 1:12, Ayukan Manzanni 5: 30-32 Allah ya sa jama’ar Isra’ila waɗanda suka bar ƙasar Masar koyaushe suna kiyaye Maganar Allah a cikin zukatansu.(Fitowa 13: 8-10, Kubawar Shari’a 11:18) Allah ya yi wa Isra’ila ya yi wa Isra’ila alkawari sabon sabon alkawari cewa zai rubuta Maganar […]

773. Waƙar Musa, waƙar Rago (Fitowa 15: 1-8)

by christorg

Wahayin Yahaya 15: 3, Fitowa 15:17 Bayan Fitowa, Musa ya yabi Allah tare da waƙar Rago.(Fitowa 15: 1-8, Fitowa 15: 16-20) Musa ya san cewa Allah zai aiko da Almasihu a matsayin Rago na Allah.(Ru’ya ta Yohanna 15: 3)

774. Allah ya warkar mu, Almasihu ne Almasihu (Fitowa 15: 22-26)

by christorg

Wahayin Yahaya 22: 1-2, Ishaya 53: 4-5, Matta 4: 23-24 Amma Allah ya warkar da Isra’ilawa daga kowane cututtuka bayan sun bar ƙasar Masar.(Fitowa 15: 22-26) A cikin Tsohon Alkawari, an annabta cewa Kristi ya annabta zai zo ya cire wahalarmu kuma ya mutu don ceton mu.(Ishaya 53: 4-5) Yesu ne Kristi wanda ya mutu […]

775. Kristi, Wane ne Gurasar rai (Fitowa 16: 4)

by christorg

Fitowa 16: 8, 13-15, Kubawar Shari’a 8: 3, Yohanna 6: 31-35, 48-51 Isra’ilawa waɗanda suka bar ƙasar Masar sun sami damar yinsu a kan abincin da Allah ya aiko su.(Fitowa 16: 4, Fitowa 16: 8, Fitowa 16: 12-15) Allah kuwa ya ba Manna ga jama’ar Isra’ila su sa su rayu da dukan kalmomin Allah.(Kubawar Shari’a […]

776. Kristi, wanda yake shi ne Ubangijin Asabarbaci (Fitowa 16:23)

by christorg

Matta 12: 8, Markus 2:28, Luka 6: 5, Mark 1:21, 6: 2, Luka 4:31, 24: 44-45 Allah ya ba jama’ar Isra’ila Asabar.(Fitowa 16:23) Yesu Yesu na gaske ne kuma Ubangijin Asabar.(Matta 12: 8, Markus 2:28, Luka 6: 5, Matta 11:28) Yesu ya koyar a ranar Asabar cewa shi ne Kristi ya yi annabci ya zo […]