Exodus (ha)

4150 of 54 items

799. Kristi, wanda ya ɗauki dukkan zunuban mu.(Fitowa 29: 10-11)

by christorg

Littafin Firistoci 1: 4, 4: 4, Yahaya 53:11, Ishaya 1: 29-31, 2 Korintiyawa 1: 4, Galatiyawa 1: 4, 1 Bitrus 2:24 1 Bitrus 2:24 A cikin Tsohon Alkawali, firist ya sanya hannayensa a kan hadaya ta ƙonawa za ta ɗauki zuriyar jama’ar Isra’ila, da hadayar ƙonawa ta ƙonawa.(Fitowa 29: 10-11, Littafin Firistoci 1: 4, Littafin […]

800. Kristi a matsayin hadaya na zunubi (Fitowa 29: 10-14)

by christorg

Littafin Firistoci 4: 11-12, Ibraniyawa 7:27, Ibraniyawa 13: 11-12, 9: 11-12, 10: 1,14 A cikin Tsohon Alkawari, manyan firistoci sun ba da sadaukar da kansu ga Allah don gafarar zunuban mutane.(Fitowa 29: 10-14, Littafin Firistoci 4:11) Yesu ya ba da kansa ga Allah sau ɗaya, saboda haka Allah ya yi imani da shi kamar yadda […]

801. Kristi, Wanene hadayar hadaya ta aminci (Fitowa 29: 15-18)

by christorg

1 Bitrus 1: 2, Wahayin Yahaya 7:14, Kolosiyawa 1:20, Romawa 5: 18-19, Romawa 5: 18-19, Kolesawa 5: 18, 1 Yohanna 2: 1, 1,1 Yahaya 4:10 A cikin Tsohon Alkawali, Allah ya yanka ragon don ya miƙa shi a matsayin Allah na aminci ga Allah.(Fitowa 29: 15-18) Allah ya sa Yesu hadaya ta ƙonawa ta gafarta […]

802. Kristi kamar hadaya ta ƙonawa (Fitowa 29:42)

by christorg

Filibiyawa 2: 8, Yohanna 18:11, Ibraniyawa 10:11, Ibraniyawa 10: 7-10 A cikin Tsohon Alkawali, Allah ya yi wa Isra’ilawa Isra’ila hadayu a cikin mazauni a cikin alfarwar, kuma a can ya sadu da su.(Fitowa 29:42) Domin ya cece mu, Yesu ya yi wa Allah biyayya har zuwa lokacin mutuwa kuma ya zama hadaya ta ƙonawa.(Filibbiyawa […]

803. Kristi ya yi mana hidima.(Fitowa 30: 1)

by christorg

Romawa 8:34, Ibraniyawa 7:25, 1 Yahaya 2: 1 A cikin Tsohon Alkawali, Allah ya karɓi sha’awar jama’ar Isra’ila ta wurin bagaden ƙona turare.(Fitowa 30: 1) Yanzu Yesu ya yi roƙo tare da Allah a gare mu.(Romawa 8:34, Ibraniyawa 7:25, 1 Yahaya 2: 1)

804. Kristi a matsayinka na kafara (Fitowa 30: 6)

by christorg

Yahaya 14: 6, Romawa 3:25, 1 Yahaya 4:10 A cikin Tsohon Alkawali, Allah ya gamu da Isra’ilawa a wurin zama na alfarwar alfarwar.(Fitowa 30: 6) Yanzu, Yesu ne hanyar haduwa da Allah.(Yahaya 14: 6) Yesu ya barata mu ta wajen ba da kansa a matsayin fansa ga Allah saboda zunubanmu.(Romawa 3:25, 1 Yahaya 4:10)

805. Kristi, waye ne gaskiya firist (Fitowa 30:30)

by christorg

Fitowa 40:13 ,.Ishaya 61: 1, Luka 4: 16-21 A cikin Tsohon Alkawali, Allah ya naɗa firistoci ta shafa musu da mai, ta wurin waɗannan firistoci, an ba su miƙa hadayun zunuban Isra’ila.(Fitowa 30:30, Fitowa 40:13) A cikin Tsohon Alkawali, an yi annabci cewa Allah zai aiko da shafaffun, Kristi, domin ceton mutum.(Ishaya 61: 1) Yesu […]

806. Kristi, wanda shi ne Ubangijin Asabaragu (Fitowa 31:13)

by christorg

Matta 12: 8, Markus 2:28, Markus 2:21, 6: 2, Luka 4: 16,31, Luka 6: 5,3,9, Luka 14: 3-5 A cikin Tsohon Alkawali, Allah ya ba Isra’ilawa Asabar.(Fitowa 31:13) Yesu shi ne Ubangijin Asabar.(Matta 12: 8, Markus 2:28) Yesu ya tafi majami’a a ranar Asabar, ya buɗe Tsohon Alkawari kuma ya bayyana cewa shi ne Almasihu.(Markus […]

807. Kristi, gaskiya matsakanci (Fitowa 32: 31-32)

by christorg

Ibraniyawa 8: 6, 9:15, 1 Yahaya 2: 1, 1 Timotawus 2: 5 A cikin Tsohon Alkawari, Musa ya roƙi Allah ya gafarta wa Isra’ilawan da suka yi zunubi.A wannan lokacin, Musa ya zama matsakanci tsakanin Allah da jama’ar Isra’ila.(Fitowa 32: 31-32) Yesu shine mafi kyawun alkawarin da Allah ya yi.(Ibraniyawa 8: 6, Ibraniyawa 9:15) Lokacin […]

809. Kristi, kawai hanyar haduwa da Allah (Fitowa 33: 18-23)

by christorg

Romawa 3:23, 1 Timototi 6:16, Yohanna 1:18, 14 Ko da Musa bai iya haduwa da Allah kai tsaye ba.(Fitowa 33: 18-23) Saboda zunubin kakaninmu Adam, duk mutane masu zunubi ne kuma ba za su iya haduwa Allah ba.(Romawa 5:12, Romawa 5:14, 1 Korantiyawa 15:22, Romawa 3:23) Babu wanda ya taɓa ganin Allah.(1 Timothawus 6:16) Yesu […]